Diễn đàn Đại học Nông nghiệp Hà Nội

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share
hãy ở sau lưng anh em nhé EmptyTue Mar 20, 2012 9:38 pm#1
pon19171136
THANH VIÊN 3 SAO
THANH VIÊN 3 SAO

hãy ở sau lưng anh em nhé Thtx_010 hãy ở sau lưng anh em nhé Thtx_012
pon19171136
hãy ở sau lưng anh em nhé Thtx_015 hãy ở sau lưng anh em nhé Thtx_017

xem thêm thông tin
HC : hãy ở sau lưng anh em nhé Th_teenviet9
Xu : 668350
Điểm Cộng : 20
Birthday : 26/05/1992
HC : hãy ở sau lưng anh em nhé Th_teenviet9
Xu : 668350
Điểm Cộng : 20
Birthday : 26/05/1992
Bài gửi hãy ở sau lưng anh em nhé
em ak, hãy luôn ở sau lưng anh…

Anh không dám hứa những điều xa vời, nhưng những việc bé nhỏ này anh có thể làm chỉ để nhìn thấy em bình yên.
Bất cứ lúc nào, bất cứ đi đâu, em cần và anh sẽ đến. anh sẽ không nề hà đó là lúc nào, cũng không ngại đường xa hay nhiều khói bụi. anh sẽ ngồi im cho em vịn vai tớ mà leo lên, sẽ đưa tay gạt cái gác chân cho em, và đi. anh muốn có những chuyến du ngoạn của riêng tụi mình, mà không bao giờ có đích đến hay kế hoạch định sẵn. Nếu em thèm ăn vặt, anh sẽ tìm một quán ngon. Nếu em muốn ăn chè, anh sẽ đồng ý mặc dù anh không thích ăn ngọt. Nhớ nhé, bất cứ khi nào cần, a sẽ đến. e chỉ cần ngồi sau lưng a và mình đi.

Cứ ở sau lưng a

Nếu như trên đường đi, e có mệt mỏi gì thì cứ dựa vào lưng a một tí. a hứa sẽ ngồi thật vững chãi để e có thể ngả lưng vào, có thể núp tạm một ít nắng ít mưa hay tránh những cơn gió lớn. e cứ yên tâm mà ở sau lưng a và ngủ ngon. Mọi thứ cứ để a là người chắn phía trước.

Trong một đám đông, khi e và a cố len lỏi để chụp ảnh và lạc mất nhau. Đừng lo lắng. Nếu như không thể gọi điện, a sẽ chạy lên chạy xuống cả đoạn đường, a sẽ hỏi thăm người này người nọ. Và e chỉ cần đứng yên một chỗ, a nhất định sẽ chụp được e từ phía sau, và lại tiếp tục dắt tay e mà đi.

Một ngày, khi e cảm thấy cô đơn một mình, không có ai ở cạnh, không có ai cùng đi ăn món pizza chỉ bán hai phần, hay thèm một tí cà phê buổi tối..

A sẽ đến. A chẳng thể làm e vui, hay trêu cho e cười, a cũng không biết an ủi hay nói những lời ngọt ngào dễ nghe. A chỉ có thể ở bên cạnh e và để e nhận ra mình không đơn độc một mình. Chỉ có thể mua kem nếu e muốn ăn kem, ngồi im lặng nếu e cần im lặng, hoặc hát vài câu vu vơ nếu điều đó có thể làm e thấy đỡ hơn. Hãy cứ ở phía sau lưng a sau mỗi vấp ngã cuộc đời, được không?

Khi e khóc vì loay hoay mãi với những định hướng và ước mơ. Hay cảm thấy mình dường như bị lạc lối trong những mối quan hệ, cả lúc tranh cãi với bố mẹ về những chuyện riêng tư, thì cứ tìm đến a A chẳng biết khuyên răn e thế nào là đúng, cũng chẳng giúp e được điều gì. Nhưng thật lòng a sẽ không bao giờ bỏ rơi e. Nếu như cảm thấy mình đang rơi, lạc lõng và bơ vơ, hãy ở sau lưng a, và tin là dù thế nào a cũng sẽ tìm ra e mà thôi.

Hãy ở sau lưng a nếu như cả thế giới này quay lưng e, hiểu lầm hay phê phán e.

Không cần phải giải thích với a đâu, a chẳng cần biết e đang đúng hay sai, chỉ đơn giản một điều là a không bao giờ muốn để e một mình. Cũng không cần phải chứng minh những gì người ta nói, chỉ là a không bao giờ muốn để e ở trong đường cùng hay góc tối cô đơn.

Có lẽ đây chỉ là những ước mơ nhỏ nhoi của anh , có lẽ vì chúng ta ở quá xa nhau. Nhưng anh tin một ngày không xa anh sẽ đến bên cạnh em và làm tất cả những điều mà anh đã nói. Bởi vì một điều đơn giản là “Anh Yêu Em” .Chờ anh em nhé.
TP HCM 22:56 7.3.2011

Chữ Ký
[Click để xem chữ kí của pon19171136]

hãy ở sau lưng anh em nhé Collap10 hãy ở sau lưng anh em nhé EmptyNhững bài viết mới cùng chuyên mục hãy ở sau lưng anh em nhé Newnew10
hãy ở sau lưng anh em nhé Empty Tên bài viếtTác giảNgười gửi cuối

Trả lời nhanh

Chuyển đến:
Trang 1 trong tổng số 1 trang